HtTp://PDwán.cOmE.vN
Hello
Hello
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalli*GalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Một vài sự cố các member mắc phải

Go down 
Tác giảThông điệp
lobachevsky
Admin
Admin
lobachevsky

Nam
Myself : Feel free to write

Một vài sự cố các member mắc phải Left_bar_bleue0/200Một vài sự cố các member mắc phải Empty_bar_bleue  (0/200)

Một vài sự cố các member mắc phải Empty
Bài gửiTiêu đề: Một vài sự cố các member mắc phải   Một vài sự cố các member mắc phải I_icon_minitimeSat Feb 09, 2008 12:54 pm

Chắc 1 vài bạn khi tham gia vào diễn dàn này thường hay mắc phải 1 số lỗi thông thương như: không sử dụng được chatbox, không hiển thị hình ảnh, thường hay chuyển sang các trang web có nội dung ko lành mạnh....... Đó là do các bạn đã ko sử dụng hết các chức năng hỗ trợ của diễn đàn hay do trình duyệt web của bạn ko hổ trợ chúng. Do vậy tôi xin hướng dẫn các bạn 1 vài cách để khắc phục 1 vài lỗi thông thường kể trên.
  • Ko xem đc hình ảnh: Đôi khi bạn ko xem đc hình ảnh mà chỉ xuất hiện những dòng mã vô nghĩa. Đó là do bạn ko bật tính năng hỗ trợ HTML. bạn hãy vào phần Lý Lịch của bản thân , click vào thẻ Giao diện, xuống mục Luôn luôn cho hiệu lực HTML chọn

• Tạo chữ ký: cũng vào phần Lý Lịch chọn thẻ chữ ký và tự tạo cho mình 1 chữ ký cá nhân thật pro.

• Ko biết cách chèn hình, clip: Để làm đc thao tác này bạn cần có đường link của hình, clip mà bạn muốn chèn. Để có đc đường link của 1 file có sẵn trên Internet bạn có thể sao chép image cope hay nhấn chuột phải chọn Properties rồi copy đường link đóa dán vào biểu tượng liên kết Một vài sự cố các member mắc phải Picture là xong. Nếu file ko có sẵn trên net mà có trong máy nhà bạn (nói túm lại là offline) thì trong phần Soạn bài viết bạn click vào biểu tượng Một vài sự cố các member mắc phải Picture_save sau đó chọn đường dẫn đến file và cỡ ảnh, đợi 1 lát thì xuất hiện image và copy mã đóa dán vào phần bài viết. Đối với clip, bạn cũng làm tương tự nhưng click vào biểu tượng Một vài sự cố các member mắc phải Page_white_flash

• Tạo liên kết: Để tạo đc liên kết đến trang khác,bạn cần click vào biểu tượng Một vài sự cố các member mắc phải Link ,nhập vào đó đường dẫn và ký tự hiển thị.

• Chọn trình duyệt khi duyệt Web: Thông thường các bạn hay sử dụng Internet Explorer để lướt web nhưng đôi lúc gây trở ngại vì ko hổ trợ 1 vài tính năng của diễn đàn. Lúc này bạn hãy nghĩ tới FireFox - trình duyệt web khá ấn tượng và hỗ trợ nhiều cho các trang web hiện nay. Riêng tôi, tôi thường hay sử dụng K-Ninja - trình duyệt web nhanh nhất hiện nay và rất dễ sử dụng.

Nếu có thắc mắc - ý kiến đóng góp gì thêm cho diễn đàn, mong các bạn trình bày để ban wản trị chúng tôi khắc phục và sửa đổi. Xin chân thành cảm ơn.
https://pdwan.1talk.net

Một vài sự cố các member mắc phải
Trang 1 trong tổng số 1 trang